Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องน้ำมันปรุงอาหารหน่อยครับ มันแตกต่างกันอย่างไรครับ  

ถามเรื่องน้ำมันปรุงอาหารหน่อยครับ มันแตกต่างกันอย่างไรครับ
มี 5 ตัวอย่าง ดังนี้
1.น้ำมันถั่วเหลือง
2.น้ำมันข้าวโพด
3.น้ำมันเมล็ดทานตะวัน
4.น้ำมันรำข้าว
5.น้ำมันปาล์ม

จริงมีมากกว่านี้แต่เน้น ที่หาซื้อง่าย น้ำมันชนิดไหน เหมาะกับของทอดๆ หมู ไก่ เนื้อ สเต็ก เฟรนฟราย บ้างครับ พอดี ผมไม่ค่อยรู้เรื่องน้ำมัน ที่วางขายในห้าง เห็นน้ำมันปาล์มจะถูกที่สุดในกลุ่ม มันไม่ดีเหรอครับ มันถึงถูก ผมไม่รู้ว่า มันแตกต่างกับตัวอย่างข้างบนอย่างไร ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ

จากคุณ : Gamemer
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 53 23:40:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com