Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

######### REVIEW: In the mood for love sushi bar& bistro: On Anniversary~ ##########  

สวัสดีครับเพืื่อนๆห้องก้นครัวทุกคน

ผมหายไปนานพอสมควรตั้งแต่ Valentines ที่ผ่านมาเนื่องจากงานยุ่ง แถมไม่ค่อยได้มีเวลาออกไปทานร้านใหม่ๆมากนัก ส่วนใหญ่จะเป็นร้านเดิมๆ ซะมากกว่าครับ

ครั้งนี้ได้มีโอกาสออกไปทานข้างนอกบ้านแบบพิเศษๆหน่อย เพราะว่าเป็นวันครบรอบครับก็เลยหาจังหวะ หาร้านดีๆที่จะออกไปฉลองกันครับ ^^

In the mood for love: sushi bar & bistro เป็นชื่อร้านอาหารที่ยาวพอสมควร โดยเฉพาะเมื่อเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นด้วยแล้ว ชื่อยิ่งยาวเข้าไปใหญ่

ร้านนี้เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นแบบ fusion นะครับ ใครที่จะไปแล้วหวัีงว่าเป็นญี่ปุ่นจ๋าแล้วล่ะก็ ต้องคิดอีกทีนะครับ เนื่องจากการตกแต่งร้านก็จะไปอีกแนวครับ เป็นการตกแต่งร้านแบบจีน! (เดี๋ยวได้รู้กันครับ) และถ้าใครที่คุ้นๆชื่อร้านว่าเหมือนหนังฮ่องกง หนังจีนอะไรซักอย่าง ก็คิดถูกแล้วครับ ชื่อร้านเอามาจากหนังชื่อ In the mood for love ของ หว่อง กา ไว ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะออกมาราวๆปี 2000
ครับ

เนื่องจากแสงน้อยและกล้อง compact ภาพบางภาพอาจจะไม่ชัดเท่าที่ึควร และอาหารอาจจะดูน้อยไปหน่อย เนื่องจากบางจานก็ไม่ได้มาครับ ยังไงถือซะว่าเป็น Quick Review ก็แล้วกันครับ ^^

จากคุณ : AMIYAMA
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 53 13:12:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com