Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปนี้มีต้นกำเนิดมาจากไหนครับ  

บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปนี้มีต้นกำเนิดมาจากไหนครับ

ผมเรียนอยู่ต่างประเทศ ที่ออสเตเลีย มีเพื่อนหลายชาติ ได้ลองมาหลายประเทศ แล้ว แต่ผมว่า มาม่า เราเจ๋งสุด(ที่ออสเตเลียก็มีบะหมี่สำเร็จรูปครับราคาไม่แพงกว่าบ้านเราเท่าไหร่ถ้าใครจะมาเรียนไม่ต้องขนมาเหมือนผมก็ได้)

แล้วพี่ๆทราบไหมครับว่าประเทศใด ค้นคิดบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปขึ้นมา

จากคุณ : ลักกี้คุ้กกี้
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 53 22:09:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com