Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำอาหารที่จะทำขายหน้าโรงเรียนที่ทำง่ายๆผู้ชายทำเองได้หน่อยค่ะ(อยากขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ)  

จากกระทู้แนะนำห้องสีลมกระทู้นี้ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B9368694/B9368694.html

ถ้าใครขี้เกียจอ่านดิฉันขอเล่าให้ฟังย่อๆแล้วกันนะคะ คือว่าพี่เค้าอายุ29แล้วยังไม่มีงานทำ ตอนนี้กำลังเริ่มทำงานง่ายๆด้วยการขายข้าวผัดกล่องละ10บาท ขายได้วันนึง7-8กล่องต่อวัน ได้กำไรวันละ50-60บาท

เลยอยากมารบกวนปรึกษาพี่ๆในห้องก้นครัวดูค่ะว่ามีเมนูไหนทำง่ายๆขายเด็กๆช่วงเย็นหลังเลิกเรียน ต้นทุนน้อย ผู้ชายพอจะทำคนเดียวได้ไหว  คือได้อ่านกระทู้พี่เค้าแล้วประทับใจมากเลยค่ะแต่ไม่รู้จะช่วยได้ยังไงเพราะไม่มีความรู้ด้านอาหารเลย

รบกวนพี่ๆห้องก้นครัวช่วยแนะนำ สูตรและเมนูให้หน่อยค่ะ จะได้เอาไปเป็นข้อมูลให้พี่เค้าอีกทาง ขอบพระคุณมากๆค่ะ d(^ _/l\_ ^)b

ปล.ถ้าอ่านกระทู้แนะนำว่าให้อ่านไปเรื่อยๆจนถึง คห 121 นะคะ อย่าพึ่งโมโห

จากคุณ : เจ้าหญิงของเฟิร์ส
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 53 01:36:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com