Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^ ^ ............... ปลากะพงผัดพริกไทยดำ ............... ^ ^  

สวัสดีค่ะ

ช่วงนี้คึก อยากทำอาหารค่ะ พอมีเวลาปุ๊บก็รีบเข้าครัวทันที ปกติเลี้ยงลูกคนเล็กหัวฟูอยู่แล้ว ยังจะหาเรื่องยุ่งให้ตัวเองเข้าไปอีก แต่ใจมันรักนี่เนาะ

เมื่อวันก่อนทำเมนูปลานึ่งไป  เมื่อวานก็ทำปลาผัดพริกไทยดำ (สูตรมั่ว ๆ ตามใจฉันอีกตามเคย)  กินกันจนหน้าจะเป็นปลาเลยทีเดียว แต่ทานปลาดีต่อสุขภาพนะคะ ที่บ้านมีทั้งเด็กเบบี๋ เด็กโต ผู้ใหญ่ และคนสูงอายุ ฉะนั้น ทานได้ทั้งครอบครัวค่ะ

ไม่ได้ถ่ายรูปเครื่องปรุงและขั้นตอนการทำทั้งหมดมา เนื่องจากว่าอย่างที่บอกค่ะ ติดภาระกิจเลี้ยงลูก เลยต้องรีบทำให้เสร็จ จะมามัวถ่ายรูปทุกขั้นตอน ก็เกรงว่าจะไม่ทัน ต้องขออภัยมาด้วยนะคะ

จากคุณ : Lady Cherry
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 10:38:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com