Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

O_o พาชิมบะหมี่เกี๊ยวหมูแดง @ ส้มตำ ต่อด้วยน้ำเต้าหู้กันจ๊ะ O_o  

ทาก สวัสดีค่ะพี่น้องชาวก้นครัว

ทาก  วันนี้จะพาไปทานอาหารข้างนอกอีกแล้ว  สำหรับมื้อนี้ ไปทานเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ  พอดีได้ไปร่วมงานของคุณแม่พี่วัฒน์ ที่วัดเจ้าอาม บางขุนนนท์ แต่ผิดพลาดทางเทดนิคนิดหน่อย  ก็ไม่ใช่อะไรค่ะ  พี่วัฒน์บอกว่า มาบ่ายสี่ก็ได้ ด้วยความที่แต่คนอยู่ไกลกันทั้งนั้นเลย  อิอิอิ   เลยนัดกันบ่ายสองโมงครึ่งที่แยกบางขุนนนท์   พอไปถึงที่วัด ไม่เจอใครเลย เพราะงานยังไม่เริ่ม...เหอะ ๆๆๆ  เมื่อเวลาเราพอมี แถมต่างคนต่างไม่ได้ทานข้าวกลางวันมาด้วย  เจ้าถิ่นอย่าง ต๊ะกุ๊กไทย  เลยชวนไปทานบะหมี่เกี๊ยว ร้านก็อยู่ไม่ไกลค่ะอยู่เลยวัดมานิดหน่อย ซึ่งมี ข้าวเหนียวกะพี่ยู้ เป็นผู้ร่วมขบวนการชิมในครั้งนี้ค่ะ  อิอิอิ  

ทาก  ช่วงเย็นพองานเลิก ตอนแรกก็ว่าจะต่างคนต่างกลับ  แต่นาน ๆ เจอกันที (นานตรงไหนเจอกันบ่อยกว่าแฟนอีก ฮ่า ๆๆ )  เลยคิดกันว่าไปหาอะไรทานกันต่อดีกว่า ซึ่งก็ตกลงกันว่าจะทานส้มตำกันต่อ  พอทานส้มตำเสร็จ ก็พาไปหาของหวานอร่อย ๆ ทาน นั่นคือ น้ำเต้าหู้เจ้าอร่อย ตรงซอยจรัญฯ  37  

ทาก  วันนี้ถ้ารีวิวแล้วผิดพลาดประการใดเรื่องข้อมูลต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะคะ เพราะปกติรีวิวแต่การทำอาหารเรื่อง ออกไปทานนอกบ้านเนี๋ยน้อยมาก..แถม ไม่ค่อยชินแถวบางขุนนนท์อีก เลยไม่ค่อยรู้ข้อมูลค่ะ

ว่าแล้วก็ไปดูกันดีกว่าค่ะ

จากคุณ : KowneawMooping@Moobambam
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 20:22:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com