Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••[[ครัวขนม R-Rom-Dee]]•• "Macadamia Caramel Fudge" หอมนุ่มนึบหนับ กรอบกรุบ หวานมัน ทานเพลินจริงๆ หุหุ  

สวัสดีครับ หายหน้าหายตากันไปนานอีกแล้ว เห็นแว่บๆว่าป้าอ้วนเหนียวเนื้อ คนเดิมของเรากลับมาแล้ว ยินดีต้อนรับกลับบ้านอีกครั้งนะครับ ส่วนผมก็ไปๆมาๆ ขึ้นอยู่กับเวลา และงานที่ทำ จะอำนวยมากน้อยแค่ไหน วันนี้ก็เอาเมนูขนมอร่อยๆมาให้ชมกันอีกแล้วครับ เค้กก้อนนี้มาจากวันเกิดน้องที่ออฟฟิศเก่า แล้วก็มีการโทรมาบอกว่าทำเค้กให้หน่อย จะเอาเค้กอะไรก็ได้ มาปู้ยี้ปู้ยำสไตล์ "นายเกี้ย" นั่นแหละ เขาอยากให้ลองทำเค้กอะไรก็ได้ที่เขายังไม่เคยทานกัน ผมก็เลยคิดๆๆๆๆๆๆ จับเอานั่นมาผสมนี่ จับเอานี่มาผสมนั่น ก็เลยออกมาเป็นตัวนี้แหละครับ "Macadamia Caramel Fudge"

การทำก็ไม่ยากเลยครับ ผมว่าทุกท่านที่ทำขนมเป้นน่าจะทำตามกันได้ เพราะผมคิดเอาส่วนผสมที่คิดว่าน่าจะเข้ากันได้ มาผสมๆ ประกอบกัน มาเป็นเค้กก้อนนี้ครับ ชอบไม่ชอบ ติชมกันได้นะครับ เพราะผมว่าผมยังบีบครีมไม่งามอย่างที่อยากได้ ออกมาเลยดูล้นๆไปหน่อย 5555 ไปชมกันเลยดีกว่าครับผม อย่าให้เสียเวลา 5555

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 53 10:00:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com