Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวจ๋าคนซน ชวนทำ ... ขนมปังนุ่มๆหอมๆ กันค่ะ >>> ขนมปังหมูหยองน้ำพริกเผา <<<  

moonstar สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ห้องก้นครัวทุกท่าน
วันนี้ดาวจ๋ามาชวนเพื่อนๆที่ชอบทำขนมปังกันค่ะ

เพราะดาวจ๋าหาสูตรขนมปังก้อนเล็กๆที่เสริฟพร้อมเสต็กที่ร้านครูต้อ(สระบุรี) อ่ะค่ะ  ค้นจากกูเกิล เขาบอกว่าเป็นขนมปังนมสด ค้นไปค้นมาก็ไม่เจอสักที  แต่มาเจอขนมปังสูตรนี้แทน

moonstar ขนมปังสูตรนี้  แม้จะไม่ใช่สูตรที่ค้นหา แต่ก็อร่อยค่ะ  เนื้อขนมปังนุ่มมมมม มากจริงๆ ...ต้นฉบับที่นำมารีวิวครั้งแรกน่าจะเป็นของคุณเล็ก redpink  .. (ผิดถูกอย่างไรต้องขอโทษด้วยค่ะ)

ดาวจ๋าขอขอบคุณสูตรต้นฉบับ กับการรีวิวขนมปังอร่อยๆ มา ณ.ที่นี้ค่ะ

moonstar ต้นฉบับที่รีวิวนั้น ทำด้วยเครื่องทำขนมปังสำเร็จ  แต่ดาวจ๋าใช้เครื่องตีแป้งผสมอาหารมานวดโดว์แทน

เสาร์ อาทิตย์นี้ ถ้าว่างๆ ก็มาทำขนมปังกันค่ะ

จากคุณ : satineesh
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 53 13:10:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com