Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเลี้ยงอาหารงานแต่งงาน โต๊ะจีน หรือว่า บุปเฟ่ต์ ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ  

พอดีจะจองโรงแรมแล้วครับ ยังหาความเหมาะไม่ได้น่ะ เรื่องราคาก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งด้วย พอดีงานแต่งแขกจะแบ่งออกเป็น 2 กลุ่มหลัก คือญาติผู้ใหญ่ กับ กลุ่มเพื่อน กลุ่มเพื่อนไม่น่ามีปัญหาอะไร เครื่องดื่มถึงก็สนุกกันแล้ว ฮ่าๆๆ  แต่ญาติผู้ใหญ่ คิดว่าเป็นบุพเฟ่ต์จะเหมาะมั้ย เพราะประธานฝ่ายหญิงเป็น ผู้ว่าราชการจังหวัด ฝ่ายชาย เป็น ผู้บริหารบริษัท ยักษ์ใหญ่แห่งหนึ่ง  ญาติๆ แขกทางพ่อแม่ก็จะเป็นประมาณ พวกข้าราชการซีสูงๆ เจ้าของกิจการ อะไรประมาณเนี่ย บุพเฟ่ต์ โรงแรมนี้ค่อนข้างโอเคเลย (โรงแรมในเครือ อิมพรีเรียม) ราคาโต๊ะจีนกับบุฟเฟ่ ต่างกันประมาณเท่าตัว (บุฟเฟ่ต์ก็ว่าแพงแล้วโต๊ะจีนหนักกว่าอีก T T) ผมก็อยากให้งานออกมาดูดี แต่ผมก็ไม่ได้มีเงินทองอะไรมากมาย ว่าจะเป็นแบบบุพเฟ่ต์ก็เกรงใจท่านๆ ที่ลุกออกไปตัก

ท่านที่มีประสบการณ์อะไรประมาณเนี่ยช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ  หรือใครผ่านมาอ่านก็ให้ความคิดเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

เพิ่มเติม จำนวนแขกที่ร่วมงาน น่าจะอยู่ที่ประมาณ 300 คน

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 53 00:01:14

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 53 23:51:00

จากคุณ : noobkub
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 23:49:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com