Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาไปดูสอนแกะสลักผัก วันนี้ทำใบไม้จากแตงกวาค่ะ  

วันนี้มีน้องๆมาขอเรียนแกะสลักใบไม้จากแตงกวาที่บ้านค่ะ   (หรือแตงร้านนะ ?  ไม่แน่ใจ..)

เลยขอให้ช่วยถ่ายรูปให้ด้วย   ได้รูปมานิดหน่อย   รูปที่ลงในนี้เป็นฝีมือของเราเองนะคะ    ของน้องๆเค้าบอกว่าขอไปฝึกฝีมือให้สวยๆก่อน จึงจะเอามาโชว์บ้างค่ะ

มีคุณน้องท่านนึง  เคยสอนคว้านสละไปเมื่อปีที่แล้ว   ปีนี้ปอก+คว้านผลไม้ได้คล่องแคล่ว   แถมได้เป็นนักศึกษาแพทย์สมใจ    เราก็ปลื้มไปด้วยค่ะ (แต่อยากบอกว่าคิดผิดนะน้องที่เรียนคณะนี้     เหนื่อยสาหัสจ๊ะ    ไม่ได้สวยงาม /สุขสบาย/ร่ำรวย   เหมือนที่เห็นในละครหลังข่าวเล้ย...  )

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 53 22:50:10

จากคุณ : ต้มยำทะเล
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 53 22:49:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com