Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review เล็กๆ เสนอตอน "Miss Japaney เข้าครัวขนม ทำไอศครีม Homemade ส่งการบ้านคุณ Handmade Bag" เจ้าค่ะ  

อ่ะหุ อ่ะหุ สวัสดีทุกๆคน ณ ห้องก้นครัวเจ้าค่ะ

เนื่องด้วย Japaney จะเป็นคนชอบทำอาหารและขนมบ้างเป็นบางครั้ง แต่อุปกรณ์บางอย่างจะไม่มี อาทิเช่น เตาอบขนมค่ะ เลยมักจะมาเสียน้ำบ่อน้อยในห้องก้นครัวเสมอๆ แต่ถ้าสูตรไหนที่สมาชิกที่น่ารัก ณ ห้องก้นครัวเอามาลง Japaney ก็จะสะมานะแฮ๊บ แอบจดสูตรไปลองทำดูบ่อยๆค่ะ แต่ไม่เค๊ยไม่เคยส่งการบ้านเจ้าของสูตรเลยซักครั้ง (น่าจับมาตีก้นเธอซะจริงๆ) ซึ่งจริงๆแล้วอยากลงส่งการบ้านค่ะ รวมถึงอยากจะเอาสูตรบางอย่างของตัว Japaney เองมาลงเหมือนกัน แต่(แต่อีกแย้ว) มักจะลืมถ่ายรูปมาลงเสมอๆน่ะเจ้าค่ะ ประมาณว่าเป็นปลาทอง ความจำสั้นแต่สันหลัง เอ๊ย รักฉันยาว ประมาณนั้นค่ะ
พล่ามมาเยอะแล้วมีแต่น้ำ เข้าเรื่องเลยดีกว่า Japaney ได้จดสูตรทำไอศครีมที่ง่ายแสนง่ายของคุณ Handmade Bag ไป แล้วลองทำดูค่ะ มีเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมเล็กน้อยเท่านั้น จนได้ออกมาเป็น "Cookie & Cream Icecream Homemade" ค่ะ

จากคุณ : japaney
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 53 21:06:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com