Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - เมนูประจำบ้านอีกเมนูหนึ่ง - ต้มเปรอะหน่อไม้  

เมื่อวานเพิ่งรู้ตัวว่ากล้องเสีย ฮ่าๆๆๆๆ แฟลชมันไม่ยิงครับไม่ว่าจะเปลี่ยนไปถ่ายด้วยโปรแกรมใดๆก็ตาม .... เซ็งสนิทททททท

เพราะปกติเป็นคนค่อนข้างชอบถ่ายรูปกึ่งๆมาโครครับ คือถ่ายใกล้ๆวัตถุมากๆ ก็ต้องอาศัยแฟลงช่ายครับมันถึงจะโฟกัสได้รูปจะได้ออกมาชัดสวย พอไม่มีแฟลชอย่างนี้ก็เลยไม่รู้จำทำยังไงดี .... เศร้า

คนข้างๆก็เฉยสนิทครับ .... แอบน้อยใจนิดนึงครับ พอเมื่อเช้านี้ชวนไปเดินเดอะมอลล์งามวงศ์วานก็ไปด้วยอาการเซ็งๆ เนี่ยะเดี๋ยววันพฤหัสนี้ก็จะไปฮ่องกงแล้วมีหวังไม่ได้รูปอาหารมาฝากน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ปร้าๆ ในก้นครัวแน่ๆ ...

พอถึงเดอะมอลล์คนข้างๆก็เดินตรงเข้าร้าน sony ในใจคิดว่าเค้าคงเข้าไปดู LCD ตามปกติ แต่............. ผิดคาดครับไปดูกล้อง ..... อิอิอิอิ

หลังจากที่เลือกอยู่นานก็ได้ DSC - TX 7 มาครับ เลือกชมพูเลย สะใจดี ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ภาพชุดนี่ไม่ได้ถ่ายจากกล้องใหม่นะครับ ยังคงถ่ายจากกล้องเก่าอยากให้เห็นว่ารูปมันออกมาไม่สวยเลย...

ต้มเปรอะหน่อไม้ เป็นเมนูประจำบ้านอีกเมนูหนึ่งที่มักจะได้กินกันช่วงฤดูฝนบ่อยๆ เหตุเป็นเพราะป้าได้เอาหน่อไม่สดมาจากสวนที่ระยองเลยได้เอามาทำเมนูนี้ ไม่อยากเชื่อว่าหน่อไม้สดๆเนี่ยะมันหวานดีจริงๆเลยครับ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 53 19:06:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com