Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>ชนุ๊กกี้เข้าครัว<<<=======ยำใบบัวบก ส่งการบ้านคุณวัฒน์ OverEat ค่ะ========  

สวัสดีงามๆค่ะ มิตรรักแฟนคลับทุกท่าน   ขอบพระคุณคุณวัฒน์มากๆนะคะ ลูกสาว สำหรับสูตรอร่อยๆ และวิธีทำแบบละเอียดยิบ แต่ลูกศิษย์ไก่ก็ยังทำผิดอีกจนได้ค่ะ ผิดยังไงเด๊วบอกค่ะ

เดินเข้าไปซื้อของร้านเอเซียมา20ปี เพิ่งจะมีอาทิตย์นี้แหละที่ได้ไปตั้งใจดูแบบจริงๆจังๆว่ามีผักอะไรขายบ้าง

ธรรมดาก็เข้าไปซื้อของที่คุ้นเคย เสร็จจบกลับบ้าน แต่อาทิตย์นี้ต้องตั้งใจหาใบยี่หร่า กับใบบัวบก
เจอจริงๆค่ะ และเจอผักที่ไม่เคยกินอีกตั้งหลายอย่าง เช่นผักแพร้ว ผักแขยง ดอกสลิด ผักหวาน

และผักที่เคยกินมานานมากเช่นดอกโสน ยอดมะระ
และยังอีกหลายๆอย่างที่จำชื่อไม่ได้  สรุปแล้วแฟรงค์เฟริต์ของครบจริงๆค่ะ วันนี้ขอคอนเฟริม์

จากคุณ : Schnuggy ชนุ๊กกี้
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 53 00:20:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com