Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.................... เรียนทำเหรียญโปรยทานกับน้องพร-ต้มยำทะเล ...............  

สวัสดีค่ะ

เมื่อ 2-3 วันก่อน หนุ่ยได้มีโอกาสคุยกับน้องพรต้มยำทะเลว่า อยากจะสอนการพับริบบิ้นเป็นเหรียญโปรยทานให้กับเพื่อน ๆ กัน เพราะใกล้เข้าพรรษาแล้ว อาจจะได้ใช้ในงานบวชญาติ ๆ ได้

แต่ช่วงนี้น้องพรไม่ค่อยมีเวลาเข้า net ค่ะ หนุ่ยเลยอาสามาตั้งกระทู้ให้แทน

เราจะเรียนกันในวันเสาร์ที่ 17 กค. นี้ค่ะ เวลาประมาณ 9.00 - 12.00 น. สถานที่คือบ้านของหนุ่ย อยู่ซ.สุขุมวิท 103/1

สถานที่เรียนอยู่ชานเมืองไปซักหน่อยแต่เดินทางสะดวกค่ะ ลงทางด่วนบางนาแล้วกลับรถนิดเดียวก็ถึงค่ะ หรือท่านใดใช้ BTS ลงสถานีอ่อนนุชแล้วต่อรถอีกประมาณ 3 กม. ลงรถหน้าปากซอยแล้วเดินเข้าได้ค่ะ ไม่เกิน 50 เมตร

มื้อกลางวันจะทำก๋วยเตี๋ยวให้ทานกันค่ะ  แต่มีเรื่องที่ต้องบอกคือ บ้านหนุ่ยมีสุนัข 2 ตัว ชอบเห่าโชว์พาว แต่ไม่กัดล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ (ที่ต้องบอกไว้ก่อนเพราะมีบางท่านกลัวสุนัข อาจจะเป็นลมได้หากระหว่างเรียนมีสุนัขเดินไปมา o_O)

ปล. เลือกกลุ่มไม่ผิดนะคะ เดี๋ยวท้ายกระทู้มีการทำอาหารค่ะ ^-^

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 53 07:20:11

จากคุณ : หัวใจอบอุ่น
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 07:11:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com