Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัดใช้ KA เพิ่งได้มาค่ะ..ลองใช้ตีสปันจ์สูตรยอดนิยม(เค้กส้มในตำนานของแม่สลิ่มค่ะ)แล้วไม่ได้เรื่องเลยค่ะ..  

ใช้ KA รุ่น Artisan สีแดง ตีสปันจ์สูตรยอดนิยม (เค้กส้มในตำนานของแม่สลิ่มค่ะ) แล้วผลที่ได้ไม่เหมือนกับ เครื่องตีแบบมือถือเลยค่ะ..(ลองทำสามรอบก็ไม่ได้เรื่องเหมือนเดิม) ไม่ทราบว่าการปรับสปีดต้องปรับยังงัย (เพราะความเร็วสูงสุด เราใช้สปีด 10, ความเร็วต่ำใช้สปีด 1 อย่างนี้ถูกต้องไม๊ค่ะ ) และเวลาที่ตีก็ใช้ตามสูตร รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

จากคุณ : พะยูนโต้คลื่น
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 17:04:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com