Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยหมูสับเน่า  

จากที่เคยมีใครบางคนตั้งกระทู้หมูสับที่ขายตามห้าง ล้างแล้วหรือยัง แล้วมีคนตอบว่าไม่แน่ใจ ควรจะเอามาล้างก่อน พร้อมวิธีล้าง เราก็เอามาปฏิบัติตามค่ะ ล้างแล้วทิ้งจนสะเด็ดน้ำ แล้วยังเติมน้ำปลา ซอสปรุงรสลงไปด้วย ก่อนจะแช่ที่ชั้นสองรองจากช่องฟรีซค่ะ สามวัน เพิ่งจะเอาออกมา แม่เจ้า มันเน่าแล้วค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าเราทำผิดขั้นตอนตรงไหน

จากคุณ : manaka
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 53 14:33:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com