Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

••[[ครัวขนม R-Rom-Dee]]•• "Butter Choc Chip Cookies & Double Choc Chip Cookies" For Cookie Lovers ส่งการบ้านคุณตรี Triny  

วันนี้แวะมา เอา Cookies สูตรอร่อยในตำนานของคุณตรี Triny มาฝาก สูตรนี้ทำบ่อยๆมากกกกกกกกก อร่อยมากกกกก แล้วเป็นสูตรที่ผมเอามาดัดแปลงทำเป็นเนื้อช็อคโกแลตอีกตัวด้วย สรุปแล้ว แทบไม่ได้ทำคุ๊กกี้ตัวอื่นเลย นอกจากตัวนี้ ทานอร่อยหอมมันจริงๆครับ แต่ผมเพิ่มเม็ดมะม่วง กับ Dark Choc Chip ลงไปเพิ่มอีก ให้เข้มข้น ผมเองไม่ได้เอามาแต่งหน้าเท่าไหร่ แต่เอาผสมลงไปเลยอ่าครับผม กลัวเลอะมือ 55555

เอาเป็นว่าเราไปดู Butter Choc Chip Cookies กันก่อนนะครับ แต่จะบอกนิดนึงครับว่าจริงๆแล้วทำบ่อยมากกกก แต่ผมไม่ได้ถ่ายวิธีทำเก็บเอาไว้อ่ะครับ ก็เลยมีแต่ภาพสำเร็จ กับวิธีทำที่แอบ Copy ของคุณตรีมา กับเพิ่มส่วนผสมที่ผมใส่เพิ่มลงไปละกันครับ ไปดูภาพกันก่อนเลยดีกว่าครับผม

จากคุณ : nadhakriz_kiakia
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 53 13:43:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com