Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชาผงปรุงสำเร็จสีส้ม ตรามือ จะเอามาชงชาเย็น ชงยังไงให้อร่อย ขอวิธีชงด้วยครับ  

ชาผงปรุงสำเร็จสีส้ม ตรามือ จะเอามาชงชาเย็น ชงยังไงให้อร่อย ขอวิธีชงด้วยครับ เพิ่งไปซื้อมาลองหลังจากได้ยินชื่อมานานว่าอร่อย

จะชงยังไง ใช้เครื่องชงแบบชงกาแฟ (เครื่อง 15 บาร์) ได้ไหมครับ หรือต้องใช้ถุง หรือยังไง ไม่เคยชงมาก่อนเลย อยากลอง วันนี้ไป อตก เห็นขายถุงละ 50 บาท เลยซื้อมาลองชิมดูว่าจะอร่อยจริงหรือไม่  ยังไงรบกวนแนะนำสูตรเด็ดๆให้ด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 53 20:41:34

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 53 19:48:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com