Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอาหาร เป็นหรือเปล่า ?  

คือ ปกติชอบทำอาหาร มากเลยครับ แล้ว ทำอร่อยด้วย แม่เลยไม่ทำกับข้าวเพราะ ผมทำแทน วันนี้ มี ญาติมากิน(ไม่ค่อยสนิท)

เราก็เตรียมไว้หลายอย่าง เราบอกว่าเราทำเอง เค้าบอกตำเอง เหรอพริกแกง เราก็บอกว่า เปล่า เค้าก็หัวเราะแล้วยังงี้จะเรียกว่า ทำเอง ได้ไง งั้นงี้ทำอาหารไม่เป็นนะ!

เรากับแม่ก็หัวเราะเจื่อนๆไป ก็เลยมาถามว่า ถ้าใช้พริกแกง สำเร็จรูป ถือว่าทำไม่เป็นหรือเปล่าเราทำอาหาร เครื่องเราครบ ปรุงรสอร่อยไม่ต้องใส่ชูรส
ครบข้างนอก เพื่อนฝูง บอกว่า อร่อย แต่แปลว่า เราทำอาหารไม่เป็นเพราะใช้ พริกแกง ใจดี   เพื่อนๆช่วยบอกผมทีนะครับ จะได้ฝึกตำพริกแกงครับ

จากคุณ : Jotei
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 53 20:16:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com