Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำร้านกุ้งเผาที่อยุธยาด้วยนะครับระหว่าง ต้นน้ำ vs รวย vs แพกรุงเก่า vs เรือนไทย  

สวัสดีครับ

เนื่องจากพรุ่งนี้แถวบ้านไฟจะดับทั้งวัน เลยว่าจะออกไปไหว้พระที่อยุธยา

แล้วก็หาร้านอาหารอร่อย ๆ กินกันน่ะครับ เงื่อนไขมีแค่สองอย่าง

1. มีกุ้งแม่น้ำเผาอร่อย ๆ

2. บรรยากาศดี

ผมพยายามหาในกระทู้เก่า ๆ ได้ชื่อมาดังนี้ครับ

1. ต้นน้ำ ริเวอร์วิว บางปะอิน

2. รวยกุ้งเผา เข้าใจว่าอยู่เสนา

3. แพกรุงเก่า อันนี้ไม่แน่ใจครับว่าอยู่ที่ไหน

4. เรือนไทย เข้าใจว่าอยู่ในวัดเชิงเลน ใกล้ ๆ ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร

แต่ข้อมูลที่ได้มันก็นานพอดูแล้วน่ะครับ เลยไม่รู้ว่าตอนนี้ที่ไหนดีที่สุด

หรือมีร้านอื่น ๆ แนะนำหรือเปล่า

เลยต้องมารบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ ในก้นครัวให้ช่วยเลือกร้านให้ด้วยครับ

พร้อมทั้งขอทางไปแบบชัด ๆ ด้วยนะครับ และถ้าต้องสั่งจองกุ้ง รบกวนบอกด้วยนะครับ ผมจะได้รีบโทรไป

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ปล. ไม่เอาที่ตลาดกลางค้ากุ้งนะครับ อยากพาพ่อไปกินข้าวริมแม่น้ำน่ะครับ

จากคุณ : เศรษฐกร
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 53 10:33:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com