Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ploybabe ชวนหม่ำ Maison Chin กับ Treecreeper ศาลาแดง ซอย 1 ค่ะ  

เมื่อเพื่อนสาวโทรมาหาตอนประมาณ บ่ายสองกว่าๆ ต่างคนต่าง หิวข้าว เพราะยังไม่ได้กินข้าวเที่ยง ก็เลยออกมา ป๊ะกันหน่อย

แรกเริ่ม ว่าจะไปหม่ำกันที่ Treecreeper เพื่อนบอก ร้านสวยนะแก น่ารักมาก แถมด้วยเจ้าของจบจาก Ohap ที่ๆแกกำลังจะเรียนด้วย
เอ้อๆ ไปๆ ไม่ไกลจากบ้านด้วย ร้านอยู่ ศาลาแดงซอย 1 ค่ะ ข้างๆตึก อื้อจื่อเหลียง หรือเข้าทาง ข้างๆตึก Tisco ค่ะ

ไป หม่ำด้วยกันนะคะ ≧▽≦

ps. รูปนี้เป็นของร้าน maison chin ค่ะ เดี๋ยวจะมีเหตุผลที่ต้องไปกินสองร้าน

จากคุณ : ploybabe
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 53 19:51:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com