Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บทวิจารณ์หน้าบาง ครั้งที่ 8 ตอน ความผิดหวัง ณ ห้องร่มไทร โรงแรมบันยันทรี (Rom Sai - Banyan Tree)  

สวัสดีครับ คงไม่มีใครจำได้ เพราะหายไปเกือบสองปีเนื่องจากไปเรียนต่อมาครับ จบแล้วก็เพิ่งกลับมา เพิ่งจะมีโอกาสมีอะไรให้โพสครับ

ยังไงก็ช่วยอ่านบทวิวารณ์นี้ตั้งแต่ต้นจนจบด้วยนะครับ *** "อย่าเพิ่งเข้าในผิดกับชื่อกระทู้ที่ผมตั้ง มันมีอะไรมากกว่านั้นหน่อยนึง" ***

เข้าประเด็นนะครับ หลังจากที่กลับมาจากเมกา ก็ได้ตัดสินใจว่า สมัครบัตรสมาชิกกับ รร บันยันทรี ดีกว่า เพราะเห็นรีวิวที่สมาชิกท่านอื่นได้ทำไว้ แล้วสุดท้ายก็ทำบัตรครับ จะไม่พูดถึงราคาหรืออะไรนะครับ ก็ทำมา ก่อนหน้านี้ทำแต่บัตร accor เพราะทานได้หลายที่ แต่ครั้งนี้เด็ดเดี่ยวมาก ทำบัตรบันยันทรี มีที่กินที่เดียวในกรุงเทพด้วย ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่เด็ดขาดที่สุดแล้ว

ผมจะค่อยๆเล่าไปเรื่อยๆนะครับ

ข้อมูลคร่าวๆครับ
ชื่อร้าน ร่มไทร Rom Sai อยู่ที่ โรงแรม บันยันทรี Banyan Tree ตรงสาธรใต้(ถ้าเรียกไม่ผิด) แถวๆตึกคิวเฮาส์
วันที่ไปกินนี่คือวันอาทิตย์ ที่ 13 เดือนมิถุนายน 2553
วันอาทิตย์ของที่นี่จะเป็น Sunday Brunch นะครับ
ช่วงเวลาคือ 12.00 - 15.00 ครับ
จำราคาเป๊ะๆไม่ได้ แต่ประมาณ 1780 ครับ (ถ้าใช้บัตรสมาชิก ไป 2 ลด 1)

ปล ทุกอย่างที่เขียนในกระทู้นี้เป็นความเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าด่านะคับ ขอบคุณ
ปล2 อย่าลืมอ่านบทสรุปที่ คห 64 ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 53 17:55:16

จากคุณ : ptheripper
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 53 10:31:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com