Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะครบรอบวันเกิดอีกแล้ว ให้ของขวัญตัวเองด้วยการแจกสูตร Belgium Waffle ที่คิดค้นเองค่ะ  

สูตร Belguim Waffle ที่ทำขายปัจจุบัน

สูตรนี้ เป็นสูตรที่คิดค้น จากมันสมองและสองมือ

สูตร รูปภาพทั้งหมด แบบทั้งหมด เชิญคัดลอก ดัดแปลงแก้ไข เอาไปใช้ได้ตามสะดวกค่ะ แต่บางรูปที่มีเบอร์โทร ที่อยู่ ต้องขออนุญาตปิดไว้นะคะ เพราะไม่ต้องการขายสูตรหรือเพื่อการค้าแต่อย่างใด

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ทุกท่าน

ขอตอบ ความเห็นที่ 79 ก่อนนะคะ  

ผมสงสัยว่า รูปในคห. 5-11 เกี่ยวข้องกับสูตรยังไงครับ
ดูยังไงก็โฆษณาชัดๆเลยครับ

เพราะโฆษณาเยอะแยะเอาแค่โลโก้ขึ้น ไม่มีที่อยู่กับเบอร์โทรศัพท์

กระทู้นี้จะยอดเยี่ยมเลยถ้าตัดส่วนโฆษณาออกไปครับ ผมแค่แนะนำ
ถ้าจขกท. จะไม่เอาออกก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ แต่ก็เชื่อว่าคงมีคนเข้าใจ
เจตนา จขกท. ผิดไปแบบผมอีกหลายคน

ขอตอบว่า

ที่ลงไปน่ะค่ะ เพราะให้ดูรูปแบบ แล้วก็ไม่ได้หวงนะคะว่าจะทำก๊อปปี้ เลยก็ได้
คือ ไม่ต้องมาจ่ายอะไรให้เราเรื่องลิขสิทธิ์เพราะเราไม่ได้จดค่ะ แล้วก็ เราปิดที่อยู่ เบอร์โทร  คือว่า เราไม่ได้อยู่ในเมืองหลวง เราอยู่ ต่างจังหวัด คนไม่ค่อยรู้จักหรอกค่ะ ถ้าไม่สบายใจ เราเอาลงก็ได้ค่ะ  ( ขออภัยที่ทำให้ไม่สบายใจนะคะ)

แต่ เราบริสุทธิ์ใจจริง ๆ ค่ะ คือ บอกให้หมดทั้งรูปแบบหน้าร้าน และโลโก้ ไม่ต้องมาให้อะไรเรา
(เราเข้าใจว่า ถ้าจะเริ่มต้นทำเป็นธุรกิจจริง ๆ มันจะมีค่าใช้จ่ายในการออกแบบ ซึ่งสูงพอควรนะคะ ทั้งรูปแบบเคาน์เตอร์ สื่อประกอบ ฯลฯ  เราเลยคิดว่า เผื่อคนจะก๊อปไปทำได้เลย ไม่ต้องไปจ้างคนออกแบบในตอนแรกแบบเรา คงจะช่วยประหยัดต้นทุนได้แยะ เราเลยลงรูปไป  ขอโทษอีกครั้งค่ะ ไม่ได้ตั้งใจให้ไ่ม่สบายใจ ขอโทษค่ะ)

ย้ำอีกครั้งนะคะว่า ถ้าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านใด เชิญเอาไปทำดัดแปลง หรือเลียนแบบได้เลยค่ะ

ตอบความเห็นที่ 68 นะคะ

มีน้ำตาลค่ะ จะใช้แลคตาซอย ก็ได้นะคะ  
แต่ถ้าใช้นมสดจืด ก็ต้องเพิ่มน้ำตาลอีกประมาณห้าสิบกรัมค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 53 09:26:21

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 53 09:18:52

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 53 09:16:44

จากคุณ : จอมโจรขนมปัง
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 53 12:33:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com