Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มาม๊ะมาคุยกัน คุยกัน...>>>เลียนแบบพี่เหมียวคร้าบ..หัวใจเหลือฮ่าๆ เอาหนังสือเบเกอรี่มาโชว์กันหน่อยครับ  

สวัสดีครับ ขอเลียนแบบพี่เหมียวซักหน่อย หัวใจเหลือนิดหน่อย 36 ดวง อักทั้งยังไม่มีวานิลาจากมาดากัสกา 8 นิ้ว แต่อยากเลียนแบบบ้าง อิอิ เก็บไว้เดี๋ยวหัวใจจะหมดอายุเอาครับ

สิ้นเดือนมีแต่คนใจดีแจกกิ๊ฟ ทั้งโพสรูปอาหาร รูปขนม ส่วนของผมเป็นรูปหนังสือละกันครับ

หนังสือเบเกอรี่ได้ทุกประเภทครับ ไทย-เทศ ได้หมด ถูกแพงได้ทั้งนั้น

มีข้อแม้อย่างเดียวคือ ต้องเป็นหนังสือที่ผ่านการทดลองทำ แล้วผลออกมาดีด้วยนะครับ

ถ้าจะให้ดีมีรูปที่ทำแล้วจะดีมากเลยครับ อิอิ เรื่องมากจริงเน๊อะกระทู้นี้

ปล.กระทู้นี้จะได้เป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยากหาซื้อหนังสือเบเกอรี่ดีๆ อร่อยๆ ซึ่งหายากอยู่นิสนึง และก็เป็นประโยชน์มากสำหรับคนชอบสะสมหนังสือเบเกอรี่เน๊อะ มาๆโพสกันๆ อิอิ

-----

หนังสือของผมเล่มล่าสุดคือ Rose's Heavenly Cakes

อันนี้พี่ปุ๊กแนะนำมาครับ

สูตรเยอะมาก อธิบายละเอียดมาก จะดีมากถ้าผมเก่งภาษาอังกฤษ

ส่วนในรูปเป็น  Lemon meringue cake ครับ

ดูการทำได้จากบล็อคผมเองครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 53 19:54:21

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 19:52:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com