Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มันกี่ปอนด์ค่ะ  

ส่วนผสมทำ สปันจ์เค้ก ค่ะ
ไข่ไก่ 2 ฟอง
น้ำตาลทราย 55 กรัม
แป้งเค้ก 50 กรัม
แป้งข้าวโพด 5 กรัม
เกลือ 1/8 ชช.
ผงฟู 1/2 ชช.
กลิ่นวานิลลา 1/2 ชช.
นม 10 มล.
เนยสด 10 กรัม
น้ำมันพืช 20 มล.

นี้ส่วนผสมทั้งหมดค่ะ ทำได้เค้กกี่ปอนด์ค่ะ ในสูตรบอกว่าใส่ถาด 18x32 ซม.
ในส่วนผสมบอกว่าให้ใส่แป้งข้าวโพดด้วย ที่นี้มันไม่มีไม่ใส่ได้มั้ยค่ะ แล้วใส่แป้งเค้กเติมไปแทน
แล้วทำไมต้องใส่ด้วยหรอค่ะ
แล้วที่บอกว่า นม นี้ใช่ นมข้นจืดใช่มั้ยค่ะ

ใครมีเทคนิดอะไรบอกด้วยนะค่ะ เพ่งจะทำครั้งแรกนะค่ะ
พรุ่งนี้ว่าจะทำเค้ก วันเกิดให้ลูกชายนะค่ะ

ลืมถามอีกอยากค่ะสำคัญมากๆ
ช่วยบอก วิธีทำ ครีมแต่งหน้าเค้กให้ด้วยได้มั้ยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 53 17:40:10

จากคุณ : นะโมยิ้มแป้น
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 53 17:35:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com