Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มาม๊ะมาจอยกัน จอยกัน...>>>ขนมจากความผิดพลาด "บัวหิมะ"  

สวัสดีครับ ชาวก้นครัว กระผมเบอร์ 1 รักผมชอบผม กาด้วยน้า ฮ่าๆ

นอกเรื่องตั้งแต่เริ่มเลยวันนี้ได้ขนมอร่อยๆมาให้ที่บ้านได้ลองชิม และให้ชาวก้นครัวได้ยลโฉมกันอีกแล้วนะ โพสติดกันสองวันเลย จะอะไรขนาดนั้น

วันนี้ตั้งใจอย่างยิ่ง จะทำขนมไหว้พระจันทร์ เปลือสีทองๆสวยๆชวนฝัน เพราะว่าแม่ได้ทุเรียนกวนมา 1 ห่อเลยของแห๊บเอาไว้ทำขนม ผมเกือบสำเร็จครับ ดูสูตรจากของพี่เกด และพี่ปุ๊ก ทำตามทุกอย่างครับ

ยกเว้น! ไปใช้แป้งพัดโบก แทนแป้งบัวแดง ทั้งๆที่ในสูตรก็บอกอยู่อย่างชัดเจน แต่ขี้เกียดออกจากบ้านไปซื้อ ผลก็คือแป้งเจ๊งครับ ไม่จับตัวกันเลย เสียใจ อุส่ารอตั้งคืนนึงแหนะ

แต่ไม่เป็นไร รีบวิ่งแจ้นขึ้นมาเปิดคอม หาสูตรต่อ เพราะเคยคิดอยากทำขนมบัวหิมะอยู่แล้ว เลยซื้อแป้งโก๋ติดบ้านไว้เมื่อ ไหว้พระจันทร์ปีที่แล้ว ถือเป็นโชคดีของผมมากที่ไม่ต้องเสียของฟรีๆ อิอิ

งานนี้ต้องขอบคุณ พี่ป้อง Baked by PonG ที่โพสสูตรขนมอร่อยๆไว้ด้วยครับ

ไปเร้ววว ทำขนมกินกัน

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 53 21:42:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com