Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

" Let's share!!.. ขอบคุณทุกสูตรคุ้กกี้อร่อยๆนะคะ.. แจ้งผลเจ้าของฝักวนิลาค่ะ "  

จากกระทู้ " Let's share!! ... มีคุ้กกี้ 1 ถุง กับ หัวใจ 58 ดวง ... เอาคุ้กกี้อร่อยๆ มาแลกกันนะคะ "
V
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9526898/D9526898.html

ขอบคุณค่ะ  ขอบคุณทุกท่าน
คุณสาวเกาะ
คุณม็อคค่าเย็น  
คุณชลันธร
น้องแตมป์
คุณLittle Gumbee
คุณสาวชาวสวน
คุณซูชิ
คุณFebie
คุณsun_ice
คุณนุ่น
น้องทิพย์
คุณตัวที่สี่
น้องนก
พี่แอม
คุณSorry I'm late
น้องแอร์
น้องหมี่
คุณ CakeLove
หนูปู
คุณkaminta
คุณดาวจ๋า
คุณGreenMelon
คุณMiYo_EY39
คุณเจซอง
เจ๊หลีจ๋า
น้องผิง
พี่กุล
คุณhospitalgirl
คุณflowerkale

รวบรวมสูตรคุ้กกี้ได้ 36 สูตร ขอบคุณมากค่ะ

เหตุผลที่มาตั้งกระทู้ " Let's share "
มีเพื่อนคนนึง เพิ่งจะเริ่มต้นทำขนม แต่ไม่รู้จะเริ่มแบบไหนอย่างไร เราก็แนะนำให้มาก้นครัว
เรียนรู้จากคุณๆในก้นครัว ให้พอรู้บ้าง หากจะไปเรียนอะไรเพิ่มเติมค่อยว่ากันอีกที
เราบอกให้เพื่อนหัดทำคุ้กกี้ จะได้มีกำลังใจ ไม่ต้องห่วงเรื่องคุ้กกี้เป็นตับเป็นไต
ทำง่ายๆ กินได้อร่อยๆ
เพื่อนสุดที่รักพูดมาแบบซื่อๆ " แล้วชั้นจะเริ่มทำคุ้กกี้อะไร "
เราบอกให้ไปหาเอาเอง สูตรเยอะแยะในก้นครัว อร่อยๆทั้งนั้น
ผ่านไป 2วัน
เธอโทรมา ไม่รู้จะหายังไง เพราะไม่รู้จักชื่อคุ้กกี้ ไม่รู้จักหน้าตาคุ้กกี้แบบต่างๆ
เออเน๊อะ สำหรับคนที่เริ่มใหม่ มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

จึงมาขอแชร์ภาพและสูตรจากคุณๆ
เป็นทีี่มาของ " Let's share " ค่ะ

ขอตอบแทนคุณๆด้วยฝักวานิลลา 10ฝัก สำหรับ 1 ท่านผู้โชคดี
เพื่อนสาวเบคเกอร์มือใหม่ซิงๆขอมอบ แทนคำขอบคุณด้วยอีก 10 ฝักค่ะ
คุณผู้ที่ได้รับ.. .. แต่น แตน แต๊นนนนนนน
V
V
ความคิดเห็นที่ 28 น้องแอร์ rasinee คุ้กกี้ส้ม-ช๊อคโกแลต สูตรพี่แพท(งาขาว)
ความคิดเห็นที่ 43 คุณGreenMelon คุ้กกี้กุ้งแห้ง
จับฉลากจากทั้งหมด 45 คุ้กกี้ ทั้งที่มีสูตรและไม่มีสูตรนะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ กระทู้คุณครู " Let's share "
ได้เป็นหนังสือ เป็นตำราออนไลน์ให้เพื่อนคนหนึ่งที่กำลังจะเริ่มต้นทำขนม
หวังว่ามันคงจะเป็นประโยชน์สำหรับคุณๆด้วยเช่นกัน
ขอบคุณมากๆ

เริ่มต้นมาด้วยความประทับใจ  ขอก้าวเดินสู่กระทู้คุณครูบทเรียนต่อไปค่ะ
" Let's share .. Muffins & Cupcakes "
มีสูตรอร่อยๆแบ่งปันกันนะคะ หรือพบเจอสูตรที่ไหนประทับใจ ขออนุญาตคุณเค้ามาแชร์กันค่ะ
ขอเวลาไปหาของตอบแทนคำขอบคุณก่อน
อีกซักสองอาทิตย์นะคะ เรามาจอยกันใหม่ " Let's share "

สุขภาพดีๆ
ขอบคุณทุกท่านค่ะ

*แก้คำผิดจ่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 53 00:34:46

จากคุณ : blog..ชั้นเอง
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 53 00:15:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com