Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตาอบ ระหว่าง TEKA กับ SMEG ควรเลือกอันไหนดีคะ  

พอดีอยากได้เตาอบมานานแล้วค่ะ
ในสุดฝันก็เป็นจริงสักที

ตอนแรกตั้งใจว่าจะซื้อ smeg แต่พอไปดูที่โฮมโปร
พนักงงานขายดูเชียร์ Ennova มาก ทั้งๆที่เป็นเซลล์ของ FRANKE ก็งงๆค่ะ
แต่ Ennova ถูกมากเลยนะคะ

แล้วก็ลองถามเขาดูว่าถ้าเป็น smeg กับ teka
เขาแนะนำ TEKA ค่ะ เพราะเขาบอกว่า smeg มีปัญหาเรื่องมันร่อน ภายในเตาอบน่ะค่ะ
ส่วนของ teka ข้างในจะเป็นแบบที่ใส่ตะแกรงเป็นชั้นๆ มันเลยไม่ร่อน

เลยเริ่มลังเล เพื่อนๆว่าไงดีค่ะ
smeg มีประกัน 2 ปี
teka ประกันปีเดียว แต่ได้ข่าวมาว่าบริการดีมาก
ใจจริงแอบติดแบรนด์ SMEG แต่ก็ไม่อยากมีปัญหา
เฮ้อ คิดไม่ตกจริงๆค่ะ
มีใครพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ ??

จากคุณ : Fly to feel
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 53 11:52:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com