Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เนื้อชิฟฟ่อนเลิศๆแจ่มๆ มันต้องเป็นยังงัยคะ  

เป็นมือใหม่ค่ะหัดอบมาได้ซัก 2 เดือน แต่อบแต่สปันจ์ และก็พวกคุ้กกี้ ทีนี้อยากลองทำเจ้าช้อคหน้านิ่มสูตรในตำนานอ่ะค่ะ

ลองครั้งที่ 1
  1. เนื้อมันจะต้องมีฟองอากาศใหญ่กว่าสปันจ์ใช่ป่าวคะ
  2. กินเข้าไปแล้วรู้สึกว่าหยาบกว่าสปันจ์ และรู้สึกไม่ชอบไม่ถูกปากงัยไม่รู้ เอ..หรือว่าเราทำไม่เป็นเอง
  3. อบฟูไต่ความสูงไม่รวมหน้านูนๆมาเกือบเต็มพิมพ์(2") ตัดสามชั้นได้เต็มๆ แต่เริ่มไม่มั่นใจเมื่อคนที่บ้านบอกว่ามันแห้งๆ ไม่นิ่ม หรือว่ามันฟูไปจนแข็ง(เกี่ยวป่าว)

ลองครั้งที่ 2 และ 3 ได้เหมือนๆ กัน
  1. ฟองเล็กลง
  2. หยาบเหมือนเดิม
  3. ฟูต่ำกว่าเดิม ไต่ความสูงไม่รวมหน้านูนได้ (1"1/4") ใครช่วยตอบทีมัยมันต่ำเตี้ยแบบนี้

สรุปแล้วมันต้องเป็นงัยคะ เพื่อนคนไหนมีรู้ พร้อมคำบรรยายว่าหน้าตา รสสัมผัสมันต้องเป็นยงงัยคะ

ปล ทำสปันจ์ไม่เคยมีปัญหาแต่เจ้าชิฟฟ่อนนี้ยากจิงยากจัง ข่วยมือใหม่หัดทำด้วยจ้า

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 53 23:01:50

จากคุณ : เจ้าหญิงหน้าใสของเธอ
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 53 22:56:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com