Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***********อรุณสวัสดิ์ค่ะนายที่รักและคิดถึงของหนู Moroccan Chicken-Almond Pastilla โอ้โห้ชือยาว หนูทำพิเศษให้นายค่ะ*****  

อรุณสวัสดิ์ค่ะนายที่คิดถึงของหนู นาย..เดือนนี้เดือนสิงหาคม หนูนับไปได้ห้านิ้วถึงเดือนสิ้นปี ธันวาคม อีกแล้ว เวลาไม่คอยท่าหนูเลย..

นายที่รักเวลานี้ ตีสี่บ้านเรา หนูรู้แล้วนายหนูหลับสบาย ก็หนูได้ข่าวว่าฝนตกมากเย็นถึงกันหมด ไม่เว้นแม้แต่ที่หนูอยู่ด้วยนะ ตกมาสองวันแล้วแต่น้อยเดียว เช้านี้หนูเดินออกไป อากาศสัมผัสได้เย็นดีที่แขน กับ แก้มหนู แล้วก็ ขาเลย นายก็ไม่รู้หรอกว่า  หนูอยู่นี่คิดถึงนายไม่เปลี่ยนเลยนะ

นาย...ตอนนี้หนูนั่งอยู่ที่ในครัวนะ ตั้งท่ามาเต็มที่ ก็จะปรุงอาหารให้นายนะสิ  นายมานี่นะหนูจะเริ่มเลย

Moroccan Chicken-Almond Pastilla ชื่อเขาว่าแบบนี้ค่ะ เป็นอาหารขึ้นชื่อจานหนึ่งของของโมร๊อคเค่น ประเทศ โมร๊อคโค เขานะ ถ้าหนูบอกนายว่า Chicken pie หรือ พายไก่ นายหนูต้องพอนึกรสชาดออกแน่ ก็นายหนูเก่ง.. อาหารจานนี้มีรสหวานนะนาย แล้วก็ใส่เครื่องเทศมากทั้งสด ทั้งแห้งเลย แล้วก็ใส่ไก่

นายดูนี่..

Moroccan Chicken-Almond Pastilla..หนูทำพิเศษให้นายเชียวนา..

จากคุณ : อะนิตา
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 53 04:12:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com