Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((ส่งการบ้านครั้งแรก))""" บัตเตอร์เค้กใบเตย""" สูตรทนายอ้วน จ้า  

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่หัดทำเบอเกอรี่ แอบดู แอบจดสูตร แล้วก็แอบทำตาม ผลออกมาก็ทานได้บ้าง สุนัขที่ทำงานอิ่มท้องบ้าง 555 วันไหนที่ทำไม่สำเร็จ ก็ยังไม่ท้อใจ ท่องไว้ๆๆ ทำบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่ง....

เมื่อวาน ว่างงานค่ะ เลยได้นั่งดูกระทู้รีวิว ทำขนม ""บัตเตอร์เค้กใบเตย"" ของทนายอ้วน เห็นแล้วคันไม้คันมือ อยากทำขึ้นมาทันทีค่ะ (ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจนะคะ) และวันนี้ช่วงบ่ายก็ว่างงานอีกวันค่ะ ก็เลยลงมือซะเลย

ขออนุญาตส่งการบ้านครั้งแรกในชีวิตนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวสู่อ้อมใจห้องก้นครัวด้วยจ้า

จากคุณ : reddao
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 53 16:49:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com