Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวเมนู ฟูซิลลี่ติดฝนค่ะ  

สวัสดีวันฝนตกค่ะทุกคน

ตอนนี้ที่บ้านของจขกท.ฝนตกอีกแล้วค่ะ จขกท.เลยมารีวิวอาหารที่ทำไว้เมื่อวานตอนติดฝนดีกว่า ตะกี้แอบไปตั้งกระทู้ผิดห้องอีกตังหาก ไปตั้งที่ชานเรือนมา เลยมาตั้งที่ก้นครัวนี่อีกทีนึง  ^^

เนื่องจากเมื่อวานนี้ฝนตก จขกท.ติดฝนอยู่กับบ้าน ออกไปข้างนอกไม่ได้ ก็ต้องทำอะไรทานเอง ครั้นจะหม่ำมาม่าก็เบื่อแล้ว ของสดในตู้เย็นก็หร่อยหรอ ค้นๆในตู้เย็นและตู้กับข้าว ว่ามีวัตถุดิบพอที่จะนำมาทำอะไรได้บ้าง เห็นมีเส้นพาสต้าแบบเกลียวเหมือนโปเต้ที่ซื้อมาเก็บจนลืม ก็ได้ฤกษ์จัดการซะที แล้วขณะที่กำลังต้มเส้นอยู่ ก็นึกสนุก อย่างทำรีวิวกะเค้าบ้าง ก็เลยคว้ากล้องมาถ่ายไป ทำไป เท่าที่วัตถุดิบและอุปกรณ์จะอำนวย

แต่เนื่องจากนี่เป็นกระทู้รีวิวแรกที่ทำ ก็อาจมีอะไรขดตกบกพร่องบ้าง ก็ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ ถ้าเพื่อนๆมีอะไรก็แนะนำกันได้นะคะ ^^

จากคุณ : มอคค่าหวานน้อย
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 53 13:15:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com