Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังคิดว่าจะเปิดร้านกาแฟ แบบคีออสนะค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำ ว่าควรจะใช้เครื่องชง เครื่องบด รุ่นไหนดี  

ตอนนี้ไปเรียนชงกาแฟมาแล้วค่ะ ส่วนตัวก็ชอบดื่มพวกกาแฟสด ชาเขียว ก็เลยคิดอยากจะเปิดร้านกาแฟแบบคีออสค่ะ (เพราะงบน้อยไม่กล้าลงทุนเยอะ) เลยอยากทราบว่าควรจะใช้เครื่องชง เครื่องบดรุ่นไหนดีค่ะ (งบสองอย่างรวมกันไม่เกิน สามหมื่นบาทค่ะ)  แล้วก็พวกอุปกรณ์ที่ใช้สำหรับร้านกาแฟ มีที่ซื้อที่ไหนบ้างค่ะ เช่น กระบอกฉีดวิปครีม พิชเชอร์สำหรับสตรีมนม ฯลฯ  สุดท้ายคีออส มีขายที่ไหนบ้างค่ะ คิดไว้ว่าจะเปิดร้านในอาคารนะค่ะ เพราะมีที่บังแดด บังฝน กลุ่มเป้าหมายคือคนทำงานออฟฟิศนะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ  แล้วก็อยากให้คนที่เปิดร้านแบบ คีออส เข้ามาแนะนำด้วยนะค่ะ

จากคุณ : sakurapook
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 53 13:50:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com