Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< Mini Review >> แดงอาหารทะเล @ สมุทรสงคราม อาหารทะเลสดๆ ครับ  

ร้านแดงอาหารทะเล เป็นที่คุ้นหูกันดีจาก Forward mail ที่ส่งภาพอาหารทะเลที่สด และน่าทาน โดยเฉพาะปูทะเลนึ่งก้ามโตๆ รวมทั้งหอยหลอดผัดฉ่าที่หาทานได้ยาก

ร้าน "แดง อาหารทะเล" เป็นร้านอาหารประจำสำหรับคนที่เดินทางไปอัมพวา ร้านนี้ไปไม่ยากครับ อยู่ใกล้กรุงเทพฯ ซึ่งจะอยู่ฝั่งขาเข้ากรุงเทพฯ ซึ่งผมก็ไปกินที่ร้านนี้บ่อยครั้งครับ

การเดินทางนั้นหากออกจากกรุงเทพใช้เส้นทางถนนพระราม 2 ผ่านมหาชัย เข้าสู่สมุทรสงคราม ให้สังเกตสะพานพระพุทธเลิศหล้า (สะพานข้ามแม่น้ำแม่กลอง) ให้กลับรถลอดใต้สะพานนี้ พอกลับรถแล้วจะเจอซอยทางซ้ายมือ ปากซอยมีป้ายร้านแดงติดไว้ ให้เลี้ยวซ้ายเข้าซอยไปประมาณ 200 เมตร ก็จะเจอร้านแดงทางขวามือ มีที่จอดรถสะดวกสบาย

ให้สังเกตดีๆ นะครับ เพราะจะมีร้านแดง อาหารทะเล อีกร้านที่อยู่ตรงทางเข้าดอนหอยหลอด ซึ่งเป็นคนละร้านกันครับ

ร้านแดงนี้มีข้อแนะนำคือ ให้ไปทานกันหลายๆ คน เพราะจะทำให้สั่งอาหารได้หลายอย่าง ไม่ควรไปทาน 2 คนครับ เพราะอาหารแต่ละจานนั้นทางร้านจะทำมาขนาดเดียว คือ จานใหญ่เท่านั้นครับ จึงควรชวนกันไปทานหลายๆ คน แนะนำให้ทาน 4 คนขึ้นไปครับ ซึ่งราคาเฉลี่ยต่อคนจะอยู่ที่ประมาณ 500 บาท

ที่สำคัญอีกอย่างของร้านนี้ คือ ไม่รับจองครับ หากไปทานวันเสาร์ - อาทิตย์ ควรจะไปถึงร้านก่อน 11 โมงจะดีมาก เพราะช่วงเที่ยงคนจะเยอะมาก จะทำให้เสียเวลารออาหารค่อนข้างนาน ครับ ทั้งนี้อาหารแต่ละจานนั้นคุ้มค่ากับการรอครับ

อาหารทะเลที่นี่มีคุณภาพ สด และขนาดใหญ่ โดยเฉพาะปูทะเลนึ่ง ซึ่งเนื้อปูหวาน สด และตัวโตมากๆ สำหรับคนที่ชอบอาหารทะเลนั้น และเดินทางไปเที่ยวอัมพวา ชะอำ หรือหัวหิน ร้านนี้ขอแนะนำ เหมือนกับ Forward Mail ที่หลายคนได้รับครับ

จากคุณ : ปลาหมึกน้อยกับนายโอเลี้ยง
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 19:53:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com