Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จดหมายเก็บ (ถ้าตก) แถมหก (ก็หล่น) อิอิ 30 ทริปไต้หวัน ตอนที่ 20  

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ ที่รักทุกท่าน

หยุดพักร้อนมาสองวัน  ต่อเนื่องจากวันหยุดยาว  ตั้งใจจะจบทริปไต้หวันเสียที

มาต่อกันครับ ตอนสุดท้ายแล้วครับ  

ทัวร์ที่ไปนี่ มีอะไรให้เซอร์ไพร้ส เยอะเหมือนกันครับ

ใช้สายการบินแอร์เอเชีย  ก็ทำใจว่า ต้องจ่ายค่าอาหารเอง ถ้าอยากกิน

พอเช็คอินกันที่สนามบินเขาก็เตรียมซองเอกสาร พร้อมเงินอีก คนละสี่ร้อยบาทให้ เป็นค่าอาหารบนเครื่องสองมื้อ  

ตามรายการ มื้อกลางวันวันนี้  อิสระ  แปลว่าต้องหากินเอง จ่ายเอง

แต่ สุดท้าย กลายเป็นว่า พามากินสะอีก  ชอบ อะ  อิอิ

อ้อ  แถมนะครับ ระบุไว้ว่า ขอค่าทิป ให้ ไกด์ท้องถิ่น กับคนขับรถ ตามอัตราที่กำหนด  แต่ ตอนจบ เขาบอกว่า ทางบริษัทจัดไว้เรียบร้อยแล้ว  ว้าว  

เอาละครับมากินข้าวกลางวันกัน  ร้าน ไฮป้าหวาง

จากคุณ : jojo02
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 53 09:41:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com