Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบวิธีทำตะไคร้ทอดกรอบครับ-มือใหม่หัดโพส  

เป็นครั้งแรกที่ลงกระทู้นะครับ(แอบตื่นเต้นนิสหน่อย)

พอดีได้ไปทาน หมูตะไคร้ทอดกรอบ ที่ร้านอาหารหนึ่งที่ระยอง ตะไคร้ทอด(ที่โรยหน้า)ของเขาอร่อยมาก แบบว่าสั่งมาไม่กินหมู กินแต่ตะไคร้กัน ลองถามทางร้านแล้วเขาบอกว่าเป็นสูตรลับ(บอกไม่ได้) แต่ดูไม่น่าทำยาก

พอดีอยากรู้วิธีทำอะครับ เอาไว้ลองทำกินที่บ้าน มีใครพอจะให้ความรู้เป็นวิทยาทานบ้างไหมครับ?

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Lizhicong
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 15:07:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com