Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**มาม๊ะมาจอยกัน จอยกัน...>>>เค้กวันสาทรจีน..."โกปี๊เค้ก"  

หูยยยยยยยยยย ไม่ได้โพสหลายวันมากกี่นานละเนี่ยยย

วันนี้เอาเค้กที่ทำไปไหว้อาม่าวันสารทจีนมาโพสนะครับ โซ่ยอี้บอกอาม่าชอกินโกปี๋ (กาแฟ)

คิดถึงอาม่านะ ฮ่าๆ จำได้ว่าอาม่าชอบดีดเหรีญเล่น ที่เอาเหรีญตั้งแล้วดีดนิ้ว แล้วเหรียญมันก็หมุนติ้วๆอะครับ อาม่าทำกับข้าวอร่อยด้วย ใจดีสุดๆ ผมชอบเล่มตรงท้องแขนอาม่าด้วยหนุกดีๆ อิอิ

อาม่าเลี้ยงผมตั้งแต่เด็กเลย แม่เคยบอกเมื่อก่อนดื้อตีอาม่าด้วย แต่คงเป็นตอนเด็กมาก แบบแบเบาะมากๆเพราะตั้งแต่รู้ความก็รักและทำดีกับอาม่าตลอด

ส่วนขนมติดตัวอาม่าก็เป็น โกปิโก้ครับ ซื้อเป็นกระป๋องตั้งไว้กินเอง แจกหลานบ้าง เด็กๆบ้าง ใจดี๊ดี

ถึงแม้อาม่าจะไม่อยู่นานแล้ว แต่ยังจำได้ดี เพราะทุกครั้งที่เปิดกระเป๋าตังค์ก็เห็นรูปอาม่าแล้ว

ทำเค้กกันคร้าบบบบบ

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 21:03:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com