Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^@^ .. จะว่าซ้ำซากกกก็ยอมมมม... เอา Suffle Roll Cake มาฝากกันอีกแล้วว.. อยากให้ลองจิงจิ๊งงงงงค่ะ .. ^@^  

สวัสดีค่ะ พี่น้องก้นครัว smile

รีวิววันนี้ยังคงซ้ำซากกับสูตรเดิมในดวงใจของหนิงเองค่ะ Suffle Roll Cake จาก blog ของคุณปุ๊ก Dailydelicious คนเก่งนั่นเอง... ตัวหนิงเองชอบสูตรนี้มากมาย เพราะชอบกิน rollcake ม๊ากกกกมากล่ะ ต่ะเอ้งงง ,,>_<,,

ที่มาของรีวิววันนี้... สืบเนื่องมาจาก วันศุกร์ที่ผ่านมา เพื่อนสาวที่ทำงานเกิดภาวะผีอำกะทันหันหรืออย่างไรเนี่ยะละค่ะ (เท่าที่สังเกตุเหมือนจะไม่ได้ห้อยพระด้วยนะ หุหุหุ) เดินเบลอๆมาสั่งเค้กหนิงซะงั้น

เธออออออ.... ทำ roll cake กาแฟให้ 1 ก้อนดิ เอาวันจันทร์ จะมา happy birthday ลูกน้องที่ฝ่าย ... เอากาแฟนะ ชั้นชอบกินกาแฟ ;)

เธออออออ.... ลูกน้องเธอรักเธอตายยยยยเลยซิ เค้าชอบกาแฟเหรอยะหล่อน และขอโทษนะ เคยมีบุญได้ชิม coffee roll cake ของชั้นแล้วเหรอถึงได้มาสั่งเอาสั่งเอาแบบนี้ กล้าหาญชาญชัยนะยะ ... แทนที่จะเอาเค้กที่เค้าชอบบ้างอะไรบ้างมาให้เค้า

เอออออออ.... ไม่มีบุญได้ชิมหรอก เธอไม่เคยเอามานิ (อ้าววว หลอกด่าตรูป่าววะเนี่ยะ เริ่มมานึกได้ค่ะ ,,>_<,,) เออ เอออ เออออ... เอาเป็น roll cake ส้มมาให้อีก 1 ก้อนด้วยก็ด่ะ

โอ้วววววว... ตามนั้นตามสั่งเลยค่ะเพื่อน จุบุ จุบุ (555 เสร็จโจร .. เจอถามซ้ำไปหน่อย สั่งซ้ำเบิ้ลเลย โฮะ โฮะ โฮะ)

ด้วยอานิสงค์แห่งบทสนทนาข้างต้น.. ส่งผลให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาส"ลอง"ทำ suffle coffee / orange roll cake กันล่ะก๊าบบบบบท่านผู้ช๊มมมม.... พร้อมกันมะคะ กล้าพอกันมะคะ... ถ้างั้นก็ เชิญชมภาพโล้ดดค่า สาวน้อยปะแป้ง

จากคุณ : Miss Valentine
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 11:28:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com