Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) มือใหม่หัดทำขนม ส่งการบ้านสองสาวสวย "" เค้กกล้วยหอม iTiMiTi และ เค้กช็อกกล้วยหอม เชฟตูน ""  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวก้นครัว มือใหม่หัดทำขนมมาอีกแล้วค่ะ  วันนี้สัญญากับสองสาวสวยแห่งก้นครัวว่าจะส่งการบ้านค่ะ  วันนี้เป็นเมนูกล้วยหอมทั้งสองอย่างเลยค่ะ แตกต่างกันนิดหน่อย แต่ความอร่อยให้เท่ากันเลยค่ะ

เริ่มจากเค้กกล้วยหอมก่อนค่ะ  ยู้ได้เห็นพี่ลูกปลา iTiMiTi ทำแล้วเอามาลง fb น่าหม่ำมากๆเลย  แอบบอกพี่สาวแสนสวยแล้วว่าขอเอามาทำตามด้วยนะคะ พี่สาวก็ใจดีบอกว่าตามสบายเลย แต่ลงลิงค์มาให้ดูด้วย  แต่ทำออกมาไม่ค่อยเหมือนต้นฉบับเท่าไร  แต่ความอร่อย อิอิ ( อร่อยค่ะ คิดเอง )

เค้กช็อกกล้วยหอม  สูตรคือ สาวตูน แสนน่ารักและมีน้ำใจ ด้วยค่ะ  ส่งดอกไม้น่ารักๆ มาให้  ยู้เลยเอามาทำเค้กช็อกกล้วยหอม ดีกว่า มีแต่คนบอกว่าอร่อย อิอิ เรื่องความอร่อย ยู้ก็อยากลองด้วย

กระทู้นี้เลยขอส่งการบ้านสองสาวแสนสวยแห่งก้นครัวเลยนะคะ  หน้าตาไม่ค่อยเหมือนต้นฉบับ  มือใหม่ปิ๊ง ๆ แบบยู้ ขออภัยด้วยนะคะ  

ภาพรวมก่อนค่ะ

..

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 53 21:34:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com