Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ครัวต่างแดน ... กลับไปกอดแม่ และกอดเมืองไทย ... >>>  

สวัสดีค่ะ มิตรรักก้นครัวเมืองไทย และต่างประเทศ

ติ๋วกลับมานั่ง จับเจ่า อยู่หน้าคอม และห้องก้นครัวเหมือนเดิมแล้วค่ะ
หลังจาก ที่ห่างหาย กลับไปเที่ยวเมืองไทย ซะ 4 อาทิตย์

ที่ไม่เหมือนเดิมคือ ขาไปน่ะ  อาการครบ 32 ค่ะ
แต่ขากลับ  ดันมี อาการ 33 มาซะนี่

เรื่องของเรื่องคือว่า  ไปเจอกับพี่น้องชาวก้นครัวที่งาน C&B
ป้าอ้วนที่น่ารัก  ก็เดินมากระซิบถามว่า มีน้องหรือเปล่า
ติ๋วก็ตอบไปว่า ไม่มีค่ะ  แล้วก็งงกับตัวเองว่า
เพิ่งไปเมืองไทยได้อาทิตย์เดียว แถมไปในงาน ก็กินไปนิดเดียว
ทำไม พุงมันออก เหมือนคนท้องเลยเหรอ

พอไปเที่ยว ฮ่องกง  เพื่อนก็ทักว่าอ้วน
แถมขากลับ คนที่ทำเช็คอินให้ที่เคาน์เตอร์
ยังถามว่า ท้องหรือเปล่า จะได้เอาที่นั่งด้านหน้าให้

พอกลับจากฮ่องกง ก่อนกลับฟินแลนด์
เลยไปอัลตร้าซาวด์ ดูค่ะ

หวยออกที่  เนื้องอกในมดลูกค่ะ แต่ไม่ใช่เนื้อร้าย
หมอบอกว่า ทิ้งเอาไว้ให้ลูบพุงเล่น ๆ เพราะไม่มีลูก
เพราะว่า เนื้องอกที่ว่านี้  จะฝ่อไปพร้อมกับมดลูก ถ้าเข้าสู่ช่วงวัยทอง
นับนิ้วไป-มา ก็ ไม่กี่ปี  คงจะต้องลูบพุง แทนเลี้ยงลูก  555

หมอแนะนำให้หลีกเลี่ยงอาหาร ประเภท หมู เนื้อ และไก่
ให้หันมาทาน ผัก ผลไม้ และปลา หรือ อาหารทะเล

โอว...แม่เจ้า  ติ๋วน่ะ เพิ่งจะมากินผักเป็นเมื่ออายุ 18 ปี
แถมทุกวันนี้ ก็ไม่ได้ชอบกินเป็นหนักหนา
สงสัย พระเจ้า จะให้ติ๋วหันมาสนใจในสุขภาพ
เลยให้เนื้องอกนี้ มาเปลี่ยนแปลงวิถีการกิน
พักเรื่อง สุขภาพไว้แค่นี้ก่อนค่ะ

ว่าแล้ว ก็มาเก็บกระเป๋า เดินทางไปกอดเมืองไทย กับติ๋วเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 53 00:37:06

จากคุณ : หมู (ตัว) อ้วน
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 00:25:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com