Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**************อรุสวัสดิ์ค่ะนายที่รักของหนู หนูทำ gratin dauphinois มาให้แน่ะ กับพานายไปเที่ยวเมืองฝรังด้วยนะ นายมาเร็ว**  

นาย...หนูมาหานายอีกแล้ว อรุณสวัสดิ์ค่ะนายคนดีของหนู   วันนี้หนูมานี่ยังไงรู้ไหม ก็อยากได้ฟังนายพูดกับหนู ว่านายสบายดี  อยู่ทางนั้นมีเรื่องนั่นนี่ผ่านมาเรื่อย ทุกข์ สุข บ้างทุกวันเลยธรรมดาแบบนั้น  นายหนูทานอิ่มอร่อยดี ร่างกายแข็งแรงไม่เจ็บไข้นะซี

นายที่รัก...หนูอยู่ทางนี้ลมหนาวมาอีกแล้ว แต่หนูสบายดี  นายไม่ต้องห่วงนะ  แล้วก็หนูมานี่จะทำมันฝรั่งอบให้นายอร่อย ชื่อเขาว่าแบบนี้นะ  "Gratin dauphinois" นะนาย

ถ้านายมานี่ ว่าชื่อนี้ไป ชาวเมืองทางนี้เขาร้องอ๋อนา รู้จักเลย ....เขารู้จักกันหมดนั่นหละ

Gratin dauphinois  นี่เป็นยังไงรู้ไหมนาย  ก็เป็นมันฝรั่งอบ แล้วมันฝรั่งนี่ต้องฝาน  สไลด์ให้บางเฉียบดีเชียวนะ อบเข้ากับ ชีส  กับ ครีมสดให้เป็นชั้นๆๆไปเลย ใส่เกลือ พริกไทย  ลูกจันทน์ผง

โอโห้นาย...เอางี้นะ   เดี๋ยวหนูจะปรุงเลยนายจะว่ายังไง ปรุงเดี๋ยวนี้หล่ะ

นายที่รักดูนี่ก่อน gratin dauphinois นี่หนูทำสำเร็จได้ท่านี้นะ

นี่ไง..พอใช้ได้ไหมนายดูสิ...

จากคุณ : อะนิตา
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 53 04:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com