Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) มือใหม่หัดทำขนม ส่งการบ้านคุณ Gibpiko "" Banana Custard Layer Cake : Soft and Creamy ""  

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ชาวก้นครัว  มือใหม่หัดทำขนมมาอีกแล้วค่ะ  จริงๆ เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน พี่ออม ส่งลิงค์ให้ดูการทำขนมโตเกียวบานาน่า มาให้ แต่ความสามารถอันน้อยนิดของยู้ ไม่มีความสามารถจริงๆ ค่ะ พอดีเปิดดูบล็อกของคุณกิ๊บ ได้ทำ Banana Custard Layer Cake น่าหม่ำมากๆเลยค่ะ  แล้วเห็นคุณกิ๊บบอกว่าขนมออกแนว โตเกียวบานาน่าด้วย โห.. คนรักญี่ปุ่นแบบยู้ ไม่พลาดค่ะ

หน้าตาอาจจะไม่ค่อยดีเหมือนต้นฉบับคุณกิ๊บนะคะ  แต่ความอร่อยเหมือนกับโตเกียวบานาน่า ที่ยู้ซื้อกลับมาเลยอะคะ ทุกคนที่ได้หม่ำก็บอกแบบนั้นด้วย ดีใจสุดๆเลยค่ะ  มีแต่คนบอกให้ทำอีก

มาดูตอนตัดแบ่งแล้วนะคะ ( ตัดก็ไม่ได้เรื่องอีกด้วย มือใหม่อะคะ ขออภัยด้วยค่ะ)

ภาพอาจจะไม่ค่อยละเอียดนะคะ ตอนแรกกะว่าจะไม่รีวิวิค่ะ
...

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 53 21:36:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com