Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวจ๋าคนซน ชวนเพื่อนๆเข้าครัวทำขนม >>> Black Forest Cake <<< เค้กสวยๆ ฮิโซๆ และอร่อยมากมายกันค่ะ  

moonstar สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่น่ารักทุกท่านในห้องก้นครัวและเพื่อนจากโลกไซเบอร์ทุกท่านค่ะ

วันนี้ดาวจ๋ามาชวนทำเค้กสวยๆ ฮิโซๆกัน ...

Black Forest Cake นี้อยากทำมานานแล้วแต่ส่วนประกอบมีหลายอย่างหลายขั้นตอน  ก็เลยไม่ได้ทำสักที  แต่...เพราะลูกค้าอยากได้เค้กชนิดนี้ให้เจ้านายที่เป็นฝรั่ง ดาวจ๋านึกในใจว่าตรูก็ไม่รู้เลยว่าเจ้าเค้กนี้ทำยังไง  รู้แต่ว่ามันลงทุนสูงเพราะวัตถุดิบเยอะเท่านั้น  
ดาวจ๋าชอบคำพูดของคุณเหมียวมากค่ะ เธอเขียนไว้ในบล็อกว่าว่าถ้ามีใครอยากได้เค้กอะไร ก็ให้บอกว่า มีค่ะ ทำได้ค่ะ เสมอๆ  แล้วค่อยกลับมางมมาหัดทำกันทีหลัง ค่ะ ..ฮา

มาดู Black Forest Cake กับการหัดทำเค้กฮิโซๆก้อนนี้ครั้งแรกของดาวจ๋ากันค่ะ

ขอขอบคุณทุกแหล่งที่มาของสูตร Black Forest  Cake จากโลกไอที มาณที่นี้ด้วยค่ะ

หยิบอุปกรณ์ทำเค้กตามเข้าครัวกันเร้ววววว

จากคุณ : satineesh
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 53 14:29:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com