Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

= = = = = = = = = Bael Fruit Cake : เค้กมะตูม (In my style) = = = = = = = = =  

สวัสดีค่ะ  ดอกไม้  ดอกไม้  ดอกไม้

ไม่ได้โพสต์นานมาก  มัวแต่ยุ่งกับภารกิจทำโน่นทำนี่ไปเรื่อยเปื่อย  ไม่สบายบ้างตามสภาพอากาศที่เปลี่ยนแปร  กลางวันร้อนจัด  ขับรถแดดจ้า  แสบตามาก  กลางคืนก็เย็น  บางทีนอนไม่พอก็แน่นอนที่สุด  ป่วยได้เช่นกันค่ะ

จริง ๆ เค้กนี้ทำเป็นรอบที่สอง  มีน้องสาวใจดีน่ารักซื้อมะตูมมาให้สองกิโล  เธอซื้อมาจากแถว รพ. ศิริราช ค่ะ  เผื่อใครอยากสนใจหามาทำบ้าง  อตก. ก็มี  แต่บางทีก็ไม่มีก็เคยค่ะ

เดี๋ยว (แต่อีกเมื่อไรไม่รู้) จะทำรอบที่สาม  จะเปลี่ยนแปลงการทำอีกนิดหน่อย  เรามีแบบที่เราคาดหวังไว้ค่ะ  ถ้าได้ตามคาดหวังและใครชอบสไตล์นั้นอาจจะมาโพสต์ซ้้ำ  ถ้ามีเวลาพอนะคะ  :)))))

จากคุณ : แม่สลิ่ม
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 53 19:29:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com