Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้าวพระรามลงสรง  

ข้าวพระรามลงสรง ตรงที่ขายอยู่ที่ตลาดสวนหลวง ผมเคยเข้าไปทาน คือ ปกติ ผมจะเป็นคนมีน้ำในช่องท้อง เพราะผมเป็นโรคตับแข็ง ผมสั่งข้าวพระรามไป 1 ที่ ก็กินอร่อยตามปกติ แต่พอตอนเย็นรู้สึกถ่ายไม่หยุดเลย จนที่บ้านต้องส่งผมไปที่ รพ พญาไท 1 ผมรักษาตัวให้น้ำเกลือ 8 วัน ค่าใช้จ่ายตกประมาณ 4 แสนกว่าบาท สาเหตุผมถามจากหมอ หมอบอกผมว่าไปกินผักบุ้งที่ลวกไม่สุกมาละสิ ในนั้นมันมีเชื้อโรคแรงมาก จำไม่ได้ว่าเชื้ออะไร ผมก็ไปสำรวจที่ร้าน ก็จริงตามที่คุณหมอพูด เพราะว่า น้ำที่ลวกผักนั้น เค้าเปิดไฟ-ปิดไฟ มีพอร้อนเอง ทำให้ลวกผักบุ้งไม่สุก นับแต่นั้น ร้านเจริญพร ข้าวพระราม ผมเข็ดจนตายเลย ขอเตือนนะครับว่า ใครที่ติดเชื้อง่าย หรือรับเชื้อไวรัสง่ายๆ ไม่ควรไปทานร้านนั้น เพราะว่าอาหารปรุงไม่สุก ขอแค่ระบายเผื่อเป็นวิทยาทานให้คนอื่นครับ ขอบคุณที่อ่านครับ

จากคุณ : cholyheng
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 53 12:43:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com