Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแจ้งข่าวแหล่งขายมะตูมค่ะ เห็นเพื่อนๆ หลายคนตามหากันอยู่  

วันนี้ไปเดินแฟชั่นไอร์แลนด์มา ช่วงนี้มีเทศกาลงานวัด วันนี้วันแรก เห็นมีมะตูมเชื่อมขายอยู่ค่ะ เป็นร้านโอทอปจากจังหวัดทางภาคใต้ ร้านอยู่ตรงฝั่งดอยตุง ใกล้ๆ กับร้านบู๊ทส์ ชั้นหนึ่งนะคะ โลละร้อยหกสิบบาทค่ะ คุณภาพดูดี ดูสะอาดเลยค่ะ

ส่วนใครบ้านอยู่ใกล ที่ตรอกมะตูม ตรงซอยอรุณอมรินทร์ 23 ก็มีนะคะ ถ้าวิ่งจากแยกอรุณ เลยศิริราชไปสักพักค่ะ ตรอกนี้จะอยู่ขวามือ มีตัวอักษรตัวกะปิ๊ดเขียนว่าตรอกมะตูมค่ะ โลละร้อยสี่สิบบาทนะคะ

ส่วนบองมาเช่ เคยไปเดินหา เค้าบอกว่าช่วงนี้ไม่ใช่หน้าค่ะ เลยไม่มี

อ้อ เมื่อเดือนที่แล้วไปเดินที่เชียงใหม่ เห็นมีเยอะแยะเลยที่กาดหลวงนะคะ โลละเท่าไหร่ไม่รู้ ไม่ได้ถาม

จากคุณ : sastress
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 53 21:37:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com