Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ครัวบ้านพิม] ...................... บะหมี่น่องไก่อบ กับซอสแดง ...............  

ผีเสื้อ
.
.
เมื่อคืนมีเพื่อนๆ ที่รู้จักกันจากในห้องก้นครัวเมื่อหลายปีก่อน ทักพิมผ่าน m มาว่า
เดี๋ยวนี้พิมลืมห้องก้นครัวไปแล้วเหรอ แบบว่าไม่มาโพสต์เมนูใหม่ ๆ เลย  (ทั้งที่สมัยก่อนโพสต์แบบบ้าระห่ำมาก)

จริง ๆ พิมไม่ได้ลืมนะคะ ^^" จะมาโพสต์หลายครั้งหลายเมนูแล้ว  แต่พอมีเวลาว่างสักหน่อย พิมก็ดั๊นนเอาเวลาทั้งหมดไปลงที่เวบหมดเลย
ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี่สักเท่าไหร่  ต้องขอโทษเพื่อนๆ บางคนที่แอบคิดถึงอยู่ด้วยนะคะ wink

มาพูดถึงเมนูที่พิมจะทำวันนี้กันเลยดีกว่าค่ะ .......... เพื่อไม่ให้เสียเวลาการกินข้าวเที่ยงที่กำลังจะมาถึง ^^

ก็เมื่อวาน (ก่อน) ก่อนจะนอน พิมนึกไม่ออกว่าวันรุ่งขึ้น จะทำอะไรกินดี  
พิมก็เลยไปค้นๆ ตู้เย็นดูค่ะ ว่าเหลือเสบียงอะไรอยู่บ้าง ก็ไปเจอเนื้อสัตว์หลากหลายชนิดอยู่ในตู้ค่ะ
หนึ่งในนั้นก็คือน่องไก่ติดสะโพกที่ซื้อมาจากตลาดสดแถวบ้านเมื่อวันก่อน
แถมยังมีบะหมี่ที่เหลือจากทำบะหมี่ไก่ตุ๋นอาทิตย์ก่อน  (มีแต่ของเหลือนะเนี่ย >_<")
ก็เลยปิ๊งไอเดียทำบะหมี่น่องไก่อบซอสแดงดีกว่าค่ะ ^^

ป.ล. ภาพนี้ยังไม่ได้ราดซอสนะคะ

จากคุณ : @ - ENYA - @
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 53 10:22:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com