Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^++เชฟบ้านๆ ชวนมาทำ "บัตเตอร์เค้กรสส้มงาขี้ม่อน" เค้กเนยหอมส้มนุ่มชุ่มกำลังดี++^^  

สวัสีดค่ะ ..

หายไปหลายวันเลย ช่วงนี้เกิดอาการขี้เกียจ ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเยี่ยนกระทู้

เพื่อนๆ เลยค่ะ อันเนื่องมาจากช่วงนี้เกิดอาการอะไรก็ไม่รู้ รู้สึกว่าง่วงนอนมาก

มาย อยู่หน้าจอคอมนานๆ ไม่ค่อยได้ ต้องหลบไปพักสายตาอยู่บ่อยๆ 555

ทำงานไป เล่นคอมไป มันก็เหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย

แต่ว่าวันนี้ .. จนแล้วจนรอดจะต้องมาโพสให้ได้ตามที่ตั้งใจไว้ เพราะว่าเมื่อ

หลายวันก่อนนู้น เชฟตูน บ้านหวานเย็น ได้รับงาขี้ม่อนจากพี่สาวที่น่ารักท่าน

นึง นั่นคือ -- พี่ตุ๊ก แม่น้องตุลย์ตุลา-- นั่นเองค่ะ เป็นงาขี้ม่อนที่คั่วไว้เสร็จสรรพ

พร้อมใช้ สบายไปเลย ได้มาก็ดีใจนักหนา ตอนนี้ยังพอมีเก็บไว้ทำขนมได้อีก

หลายอย่าง เอาไว้แล้วจะทยอยเอามาแบ่งปันกันอีกทีนะคะ

.. แต่วันนี้เรามาลงมือทำ --บัตเตอร์เค้กรสส้มงาขี้ม่อน-- กันหน่อยดีมั๊ยคะ

อยากจะบอกว่าเค้กวันนี้ก็อร่อยอีกแล้ว เนื้อชุ่ม หอมส้ม รสชาดกลมกล่อม

ยิ่งได้ใส่เม็ดงาขี้ม่อนลงไปด้วยแล้ว อร่อยเลยล่ะค่ะ เคี้ยวไปเหมือนยังกะมี

นักเต้นระบำ มาเต้นอยู่ในปากเราประมาณนั้นเลยอ่ะค่ะ ^^

กรุบกรอบ หอมนุ่ม เจอกันแล้วมันจะเป็นยังไง ใครอยากรู้ไปลองทำด้วยกัน

เลยค่ะ ไม่ทำไม่รู้ ดูแต่ตาก็อร่อยไม่ได้ด้วยนะคะ แต่ใจก็อยากแบ่งให้กินด้วย

เหมือนกันนะ แต่ไม่รู้จะทำยังไง นอกจากวิธีนี้ แจกสูตรๆๆ

ถ้าพร้อมกันแล้ว ลุยเลยค่ะ ..

ปล. ขอบพระคุณพี่ตุ๊ก แม่น้องตุลย์ ตุลา อีกครั้งมากๆ เลยค่า ที่ส่งงาขี้ม่อน
หอมๆ มาให้เชฟตูน บ้านหวานเย็น นะคะ จุ๊บๆ

คัพเค้กชิ้นนี้ยกให้พี่ตุ๊กไปเลยค่า ..

จากคุณ : เชฟตูน บ้านหวานเย็น
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 53 18:18:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com