Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^^/// === ม า ช ว น เ ที่ ย ว ต ล า ด เ ช้ า แ ถ ว ๆ บ้ า น ค่ ะ===///^^^  

======================================

สวัสดีอีกครั้งค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัวที่น่ารักทุกๆคนเลย วันนี้มาแต่วันหน่อยค่ะ บ่ายๆจะยุ่ง และวีคหน้าเป็นต้นไปก็คงจะหาย(อีกละ) เพราะคิวงานเข้ายาวเหยียดกันไปเลยทีเดียวค่ะ  วันนี้ขอเม้าท์อีกเรื่องแล้วกันนะคะ

ปกติวัน เสาร์-อาทิตย์จะตื่นสายหน่อยซัก 7 โมง  แต่วันนี้ปลาตื่นแต่เช้า 6 โมง ก็พี่กันน่ะสิเค้านัดแก๊งค์แฟนฉันของเค้าไปเที่ยวสวนพฤกษ (แถวแฟลตการเคหะ ไปกับพ่อ แม่ เพื่อนเค้าน่ะค่ะ) เลยต้องปลุกกันแต่เช้าเลย

ทีนี้ตื่นแล้วก็เลยเดินออกมาหน้าบ้านห่างแค่ชั่วไม่ถึง 100 เมตร ก็จะเจอตลาดเช้าแบบนี้ที่เห็นจนชินตาค่ะ ว่าแล้วใส่บาตรซะด้วยดีกว่าเรา ใส่บาตรเสร็จสรรพนึกขึ้นได้ เห็นภาพที่ต้องการจะใช้งานเลยคว้ากล้องมาถ่ายทั้งวิดีโอ ทั้งภาพนิ่งเรื่องชมตลาดเช้าแบบบ้านๆ เฮาด้วยเลยดีกว่า ว่าแล้วก็ขอเชิญ ตามมาติดเลยนะคะ เดี๋ยวไปจ่ายตลาดด้วยกันค่ะ

จากคุณ : ปลาปูอยู่ทะเล
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 10:56:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com