Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

###เข้าครัว ชวนหม่ำ @Ab DEAR's Kitchen###~~~เค้กฝอยทอง~~~เบเกอรี่แอ๊บไทยหอมหวาน น่าหม่ำแบบ Sweet sweet  

สวัสดีเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่เข้ามาแวะเวียน ทักทายให้เห็นอยู่เป็นประจำ
และสวัสดีไปถึงสมาชิกเหล่าเสือซุ่มแอบอ่านด้วยนะคะ

ปกแมคกาซีน(ในฝัน)ของเดียร์ ฉบับนี้ ปกที่ 20 แล้วนะเนี่ย (ทำไปได้??) ขอส่งเค้กฝอยทอง มาลงปกค่ะ
เบเกอรี่ที่ผสมผสานขนมไทยประยุกต์ รวมเข้ากับเบเกอรี่ หอมๆ ได้อย่างลงตัว
ขนมนี้ เดียร์เพิ่งเคยทำเป็นครั้งแรกเองค่ะ เล็งๆ ไว้มานานตั้งแต่เริ่มหัดทำขนมแล้ว เพิ่งจะได้ฤกษ์งามเมื่อวีคก่อนเอง
ก็เพราะเห็นกระแสการส่งการบ้านของชาวก้นครัว จึงยั่วต่อมการทำขนมขึ้นมา

ส่วนบรรดาหนูทดลองนั้น ต้องโอนหน้าที่ไปให้ สมาชิกที่ออฟฟิต ที่ยินดีสมัครเป็นหนูทดลองตลอดเวลาทำการ อิอิ
หลายๆ คนในก้นครัว คงเคยได้ลองทำเป็นขนมนี้ไปหลายครั้งหลายคราวแล้ว
เพราะเป็นขนมที่ไร้ครีม ซึ่งน่าจะถูกใจผู้หลักผู้ใหญ่
วันนี้ เดียร์ขอมารีวิวเพิ่มอีกสักคนนะคะ
ล้อมวง กระชับพื้นที่เข้ามาหม่ำๆ ขนมกันได้เลยค่ะ ^_^

จากคุณ : Ab Psy ReinDEAR++
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 13:20:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com